สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. นครปฐม เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559
ณ ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิตและอาคารยิมเนเซี่ยม 4-6 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต
ระหว่าง วันที่ 29 - 31 มกราคม 2560

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดไผ่หูช้าง 1. เด็กหญิงจันทนา  สามบุญศรี
 
1. นายกฤษ  สำราญจิตร
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล 1. เด็กชายศิรฐากูร  สุโกมล
2. เด็กหญิงโชติกา   แสงวิภาค
 
1. นายธีระพัทธ์   โชติธนิกวรรักษ์
2. นางกนกวรรณ   นาลัย
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง 11 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ 1. นายวศิน  คำเสาร์
 
1. นางสาวชลลดา  สท้านพล
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าพูด 1. เด็กชายชมนวิทย์  เทพศิริ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อินทกรม
 
1. นางสาวสมนึก  จันทร์เศรษฐี
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 94.17 ทอง 4 โรงเรียนวัดดอนหวาย 1. เด็กชายธนพัฒน์   โพธิ์ศรี
2. เด็กชายศุภวัฒน์   จันทร์อ่อน
 
1. นางสาวเรณุกา   จิตนาริน
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 90.333 ทอง 8 โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล 1. เด็กหญิงชริสา   ภู่นคร
2. เด็กชายศิรภัทร   พิมพ์พิจิตต์
 
1. นางธีราวรรณ   แก้วบุญเรือง
2. นางสาวศศิธร   สุกใส
 
7 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 10 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงณีรนุช  โกเมนต์
 
1. นายวัชรสิทธิ์  ขุนสุวิศิษฏ์
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านคลองใหม่ 1. เด็กชายวีรพงษ์  ชัยชนะ
2. เด็กชายแบ็งค์  -
 
1. นายรวิภาส  โคมากุล
2. นางสาวสุภาวดี  ระวังแค้ม
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 91.67 ทอง 4 โรงเรียนวัดกลางบางแก้ว 1. เด็กหญิงจีรนันท์  คงเขียว
2. เด็กหญิงธารารัตน์  กลิ่นจันทร์
3. เด็กหญิงธินิดา  คำติ๊บ
4. เด็กหญิงพิมพ์ปวีณ์  น้อยพิทักษ์
5. เด็กหญิงศศิธร  สมบูรณ์
6. เด็กหญิงสุภาวิณี  ใจแก้ว
 
1. นายชิติพัทธ์  ลี้สุขสม
2. นางสาววรินทร  พึ่งแสง
3. นางนิภา  ไชยป่ายาง
 
10 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83.67 ทอง 8 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงณัชชา  โป้สมบุญ
2. เด็กหญิงธัญรัสมิ์  จงประเสริฐ
3. เด็กหญิงเกวลิน  แตงโสภา
 
1. นางสาวละเอียด  บุญทับทิม
2. นางสาวธิติมา  แดงอุบล
 
11 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 81 ทอง 6 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงจิตชยา  ชาตรี
2. เด็กหญิงศลิษา  อาจมนตรี
3. เด็กหญิงแพรวชญา  เพ็ชรฟัก
 
1. นางสาวปิยะนุช  อนุมาต
2. นางมนัสนันท์  นิเกตจารุวิทย์
 
12 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุภาวดี  คุ้มฉัยยา
 
1. นางสาวปราณี  โลหิตา
 
13 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81.33 ทอง 8 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ 1. เด็กหญิงวรกานต์  ชูราศรี
 
1. นางสาวปราณี  โลหิตา
 
14 เรียนร่วม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนวัดมะเกลือ(กาญจนลักษณ์วิทยา) 1. เด็กหญิงหทัยรัตน์   อินทสร
 
1. นางเรณู   ไกรสิงห์สม
 
15 เรียนร่วม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหอมเกร็ด 1. เด็กหญิงดวงรัตน์  เขียวราชา
 
1. นายไพวัลย์  ระเบียบ
 
16 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดดอนหวาย 1. เด็กชายมนต์ธวัช   ภูขัน
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์   แก่นเดียว
3. เด็กชายอุเทน   จันทร์ประเสริฐ
 
1. นางสาวสมบูรณ์  เดชชาวนา
2. นางประนอม   แสงเพชร